การแข่งขันฟุตซอล จุฬาฯ-ธรรมศาสตร์ จ.ภูเก็ต 2552
การแข่งขันฟุตซอล จุฬาฯ-ธรรมศาสตร์ จังหวัดภูเก็ต ก็ผ่านไปพร้อมภาพ รอยยิ้มและมิตรภาพ ที่ศิษย์เก่าทั้งสองสถาบันมีให้แก่กัน
ผลการแข่งขัน ฟุตซอล ธรรมศาสตร์ ชนะ จุฬาลงกรณ์ 7 ต่อ 5
ผลการแข่งขัน วิ่งเปรี้ยว Super Girl จุฬาลงกรณ์ ชนะ ธรรมศาสตร์
ผลการแข่งขัน ปิดตาตีป๊บอาวุโส จุฬาลงกรณ์ ชนะ ธรรมศาสตร์
เบื้อหลังเกมส์การแข่งขัน
![091114_cu_tu_039 091114_cu_tu_039](http://lupthawit.purethailand.com/wp-content/uploads/2009/11/091114_cu_tu_039-300x225.jpg)
ผมก็คุยกับพี่เขาว่า มันจะดีหรือ ทำอย่างนี้เหมือนกับแหกตาประชาชนเลย
พี่วิทยาทำหน้าเศร้า เหมือนกับจะร้องไห้ เริ่มเอามือขยี้ตา (สังเกตตอนช่างภาพจับภาพได้)
ผมด้วยความเป็นน้อง และก็คิดว่า เราจัดงานก็เพื่อความสัมพันธ์อันดี ผลแพ้ชนะไม่ใช่เรื่องสำคัญ ผมจึงตัดสินใจไปคุยกับโก้ ผู้จัดการทีม CU
ผมจึงต้องไปคุยกับโก้อีกครั้ง ว่ารับปากกับพี่เขาไว้แล้ว
รายงานการแข่งขันจากทางธรรมศาสตร์
การแข่งขันฟุตซอลประเพณี ธรรมศาสตร์-จุฬาก็ผ่านไปแล้วนะครับ โดยทางทีมธรรมศาสตร์เป็นฝ่ายชนะจุฬา ไปด้วยสกอร์ 7-5 ซึ่งเป็นการแข่งขันที่เรียกว่าสนุกไม่แพ้ English Premere Leage เลย
ส่วนการแข่งขันวิ่งเปรี้ยวของนักกีฬาหญิงและเกมปิดตาตีปี๊บของนักกีฬาอาวุโส เราออมมือให้ทางจุฬาได้สะกดคำว่าชนะบ้าง (กลัวว่าเดี๋ยวปีหน้าเขาไม่มาแข่งกับเรา 555) รู้สึกว่าเขาดีใจเหมือนได้แชมป์พรีเมียร์ลีกเลย
ภาพการแข่งขันฟุตซอลครั้งนี้ได้จากกล้องของพี่บุญเลิศ พี่หนิง(พี่มด) พี่เหน่ง และเอิง ครับ